സെഷന് - 1 ``മുഅല്ലിം സംഗമം''
07.30am to 07.40am: മുഖവുര - പുറങ്ങ് മൊയ്തീന് മുസ്ലിയാര്
07.40am to 08.00am: ഉദ്ഘാടനം - ഡോ. ബഹാഉദ്ദീന് മുഹമ്മദ് നദ്വി കൂരിയാട് (ജനറല് സെക്രട്ടറി, എസ്.കെ.ജെ.എം.സി.സി)
08.00am to 08.40am: 1) ഓണംപിള്ളി മുഹമ്മദ് ഫൈസി
(മനോഹരകല, മുഅല്ലിംകളുടെ ബാധ്യത)
08.40am to 09.20am: 2) കൊട്ടപ്പുറം അബ്ദുല്ല മാസ്റ്റര്
(മുഅല്ലിം, മാനേജ്മെന്റ്കൂട്ടായ്മ)
വേദിയില് : കെ.കെ. മുഹമ്മദ് സാഹിബ്, യു.ശാഫി ഹാജി, എസ്.കെ.ഹംസ ഹാജി, കെ.ഇ. മുഹമ്മദ് മുസ്ലിയാര് , ചക്ക്മക്കി അബ്ബാസ് ഹാജി, ടി.പി. അബൂബക്കര് മുസ്ലിയാര് , കെ.എഛ്. കോട്ടപ്പുഴ, കല്ലടുക്ക ഇസ്മാഈല് ഹാജി, അബൂബക്കര് ഹാജി കല്ലട്ക്ക, മൊയ്തുട്ടി സാഹിബ്(റിട്ട. (ഡി.ഐ.ജി), പൊട്ടച്ചിറ ബിരാന് ഹാജി, കെ.പി.കുഞ്ഞിമൂസ, എ.സി.അബ്ദുല്ല ഹാജി തിരുവള്ളൂര് , ബീമാപള്ളി റശീദ്, അബ്ദുല്ഖാദിര് അല്ഖാസിമി ബമ്പ്രാണ, ഉസ്മാന് ഫൈസി, പി.എം.ഇബ്രാഹീം ദാരിമി കടബ, അബ്ദുല്കരീം മുസ്ലിയാര് തൊടുപുഴ, ഗഫൂര് അന്വരി, മുജീബ് ഫൈസി.
സെഷന് -2 ``ദഅ്വ നവലോക സാധ്യതകള് ''
09.30am to 09.40am: മുഖവുര - മൊയ്തീന്കുട്ടി ഫൈസി വാക്കോട്
09.40am to 10.00am: ഉദ്ഘാടനം - മൂസക്കുട്ടി ഹസ്രത്ത് (ദാറുസ്സലാം അറബിക് കോളേജ്, നന്തി)
10.00am to 10.50am: 1) മുസ്തഫ ഹുദവി ആക്കോട് (ദഅ്വയുടെ ഇസ്ലാമിക രീതി ശാസ്ത്രം)
10.50am to 11.30am: 2) സലാം ഫൈസി ഒളവട്ടൂര് (ഇസ്ലാമിക് ദഅ്വ, ഐ.ടി.സാധ്യത)
11.30am to 12.10pm: 3) സാലിം ഫൈസി കൊളത്തൂര് (ഇസലാമിക് ദഅ്വ - മാനവസമൂഹത്തില് )
വേദിയില് : സുലൈമാന് ദാരിമി ഏലങ്കുളം, കെ.സി.മുഹമ്മദ് ഫൈസി കൊടുവള്ളി, ഇബ്രാഹീം ഫൈസി പേരാല് , അബ്ദുല്ല ഫൈസി സിദ്ധാപുരം, എസ്.മുഹമ്മദ് ദാരിമി വയനാട്, പി.കെ.കെ.ബാവ, പി.ബി.അബ്ദുറസാഖ് എം.എല് .എ, എന് .എ.എം.നെല്ലിക്കുന്ന് എം.എല് .എ, കെ.പി.അബ്ദുറഹിമാന് മുസ്ലിയാര് ഉഗ്രപുരം, എ.ടി.എം.കുട്ടി മൗലവി ഉള്ളണം,
വേദി- 1 (ഓഡിറ്റോറിയം) - ``പ്രവാസി''
07.30am to 07.40am: മുഖവുര - ഹംസഹാജി മൂന്നിയൂര്
07.40am to 08.00am: ഉദ്ഘാടനം - ചെര്ക്കുളം അബ്ദുല്ല
08.00am to 08.40am: 1) മാന്നാര് ഇസ്മാഈല് കുഞ്ഞി ഹാജി മസ്കത്ത്
(ഗള്ഫിലെ കേരളീയ ഇസ്ലാമിക ചലനങ്ങള് )
08.40am to 09.30am: 2) ഡോ.അബ്ദുറഹിമാന് ഒളവട്ടൂര് (പ്രവാസികള് ചില വിചാരപ്പെടലുകള് )
വേദിയില് : അബ്ദുല്ല മുസ്ലിയാര് പുറങ്ങ്, സി.പി.സൈതലവി, അബ്ദുല്വാഹിദ്, സുബൈര് ഫൈസി, അബൂബക്കര് അല്ഖാസിമി ഖത്തര് , സൈതലവി ഹാജി, ജോഹാര് ബാറു മലേഷ്യ, എ.കെ.കമാല് ഹാജി, അഡ്വ: സുബൈര് തിരുവനന്തപുരം, മൂസ ഫൈസി ആലപ്പുഴ, കബീര് ദാരിമി തിരുവനന്തപുരം, സൈനുല്ആബിദീന് മളാഹിരി മാര്ത്താണ്ഡം, കെ.കെ.എസ്.തങ്ങള് വെട്ടിച്ചിറ, ഒ.എം.ശരീഫ് ദാരിമി കോട്ടയം.
വേദി- 2 (ഓഡിറ്റോറിയം) - കുരുന്നുകൂട്ടം
09.30am to 09.40am: മുഖവുര - ശംസാദ് സലീം
09.40am to 10.00am: ഉദ്ഘാടനം - സയ്യിദ് അബ്ബാസ് അലി ശിഹാബ് തങ്ങള്
10.00am to 10.30am: 1) എസ്.വി.മുഹമ്മദലി (വിദ്യാഭ്യാസത്തിന് മതിലുകളോ)
10.30am to 11.00am: 2) ശാഹുല് ഹമീദ് മാസ്റ്റര് (പഠനം പഠനമാവണം)
11.00am to 11.30am: 3) അഹമദ് വാഫി കക്കാട് (വിദ്യാഭ്യാസം - നമ്മുടെ അവകാശം)
11.30am to 12.00pm: 4) അലി കെ.വയനാട് (കുട്ടികളുടെ ഒരുദിനം)
വേദി - 3 ``ദേശീയ വിദ്യാര്ത്ഥിസംഗമം''
09.30am to 09.40am: മുഖവുര - റഹീം ചുഴലി
09.40am to 10.00am: ഉദ്ഘാടനം - സയ്യിദ് ബശീര് അലി ശിഹാബ് തങ്ങള്
10.00am to 10.30am: 1) പ്രൊ. നവാസ് നിസാര്
10.30am to 11.00am: 2) ഡോ. സുബൈര് ഹുദവി, ചേകന്നൂര്
വേദിയില് : ഡോ. അമീര് അലി ബാംഗ്ലൂര് , മുസ്തഫ സാഹിബ് ചെന്നൈ, ശഫീഖ് റഹ്മാനി അലീഗഡ്, ജാബിര് ഹുദവി ജെ.എന്.യു, അബ്ദുല്ജലീല് ഇഫ്ലു ഹൈദര് അമ്മദ്, കുഞ്ഞിമോന് ഹാജി ചെന്നൈ.
വേദി- 4 ``സിവില്സര്വ്വീസ്''
09.00am to 09.10am: മുഖവുര - മോയിന്കുട്ടി മാസ്റ്റര്
09.10am to 09.30am: ഉദ്ഘാടനം - ഡോ. അബൂബക്കര് സിദ്ദീഖ് ഐ.എ.എസ്
09.30am to 10.00am 1) ഡോ.എന് .എ.എം.അബ്ദുല് ഖാദിര് (സിവില് സര്വ്വീസ് സാധ്യതകള് )
വേദിയില് : ഡോ. അബ്ദുറഊഫ് (പ്രിന്സിപ്പള് എം.ഇ.എ.), ഡോ. എ.ബുഖാരി (ഡയരക്ടര് എം.ഇ.എ.), യു.മുഹമ്മദ് അലി, ഡോ.മുസ്തഫ (കാലിക്കറ്റ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി), ഡോ.ഫൈസല് ഹുദവി (അലിഗഢ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി സെന്റര് , മലപ്പുറം)
വേദി - 5 ``എംപ്ലോയീസ് മീറ്റ്''
11.30am to 11.40pm: മുഖവുര - പി.ടി.മുഹമ്മദ്
പ്രസീഡിയം- ഡോ.പി.എം.കുട്ടി, ഡോ. നാട്ടിക മുഹമ്മദലി
11.50am to 12.20pm: ക്ലാസ് 1) ഡോ. പി.നസീര് (ഡയരക്ടര് മൈനോരിറ്റി വെല്ഫയര് )
സംവരണവും ന്യൂനപക്ഷ പ്രാതിനിധ്യവും
12.20pm to 12.50pm: ക്ലാസ് 2) മുസ്തഫ മാസ്റ്റര് മുണ്ടുപാറ
(ഉദ്യോഗസ്ഥരും സാമൂഹ്യ പ്രതിബദ്ധതയും)
വേദിയില് : ഡോ. യു.വി.കെ.മുഹമ്മദ്, പ്രൊ.ഓമാനൂര് മുഹമ്മദ്, എ.എം.പരീദ് എറണാകുളം
വേദി - 6 ``ഭാഷാ സംഗമങ്ങള് ''
11.30am to 12.00pm 1. അറബിക് - ആദൃശ്ശേരി ഹംസക്കുട്ടി മുസ്ലിയാര്
12.00pm to 12.30pm: 2. കര്ണാടക - റശീദ് ദാരിമി എച്ച്.ഡി.കോട്ട
12.30pm to 01.00pm: 3. തമിഴ് - മുഹമ്മദ് ഹനീഫ് ബാഖവി കോയമ്പത്തൂര്
01.00pm to 01.30pm: 4. ഉറുദു - അബ്ദുറശീദ് പയ്യനാട്
സമാപന
മഹാസമ്മേളനം (7.00pm)
ഖിറാഅത്ത് :
പ്രാര്ത്ഥന :
അദ്ധ്യക്ഷന് : റഈസുല് ഉലമാ: കാളമ്പാടി മുഹമ്മദ് മുസ്ലിയാര്
(പ്രസിഡണ്ട്, സമസ്ത കേരള ജംഇയ്യത്തുല് ഉലമ)
സ്വാഗതം; കോട്ടുമല ടി.എം.ബാപ്പു മുസ്ലിയാര്
(ജനറല് കണ്വീനര്, സ്വാഗതസംഘം)
ഉദ്ഘാടനം: സയ്യിദ് ഹൈദറലി ശിഹാബ് തങ്ങള്
(മുഖ്യരക്ഷാധികാരി, സ്വാഗതസംഘം)
മുഖ്യാതിഥി: സയ്യിദ് അലിയ്യുല് ഹാശിമി
(മതകാര്യ ഉപദേഷ്ടാവ്, യു.എ.ഇ.പ്രസിഡണ്ട്)
അവാര്ഡ് ദാനം: പത്മശ്രീ. എം.എ.യൂസുഫ് അലി
മുഖ്യപ്രഭാഷണം: സൈനുല് ഉലമാ: ചെറുശ്ശേരി സൈനുദ്ദീന് മുസ്ലിയാര്
(ജനറല്സെക്രട്ടറി, സമസ്ത കേരള ജംഇയ്യത്തുല് ഉലമ)
പ്രസംഗം: ശൈഖുനാ ടി.കെ.എം.ബാവ മുസ്ലിയാര്, ശൈഖുനാ പാറന്നൂര് പി.പി.ഇബ്രാഹീം മുസ്ലിയാര് , ഇ.അഹമ്മദ് (കേന്ദ്രവിദേശകാര്യ, മാനവ വിഭവശേഷി സഹമന്ത്രി), പി.കെ.കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടി (വ്യവസായ-ഐടി-വഖഫ് മന്ത്രി, കേരള), പി.കെ.പി.അബ്ദുസ്സലാം മുസ്ലിയാര് , പ്രൊ.ആലിക്കുട്ടി മുസ്ലിയാര് , എം.ടി.അബ്ദുല്ല മുസ്ലിയാര് , സയ്യിദ് ജിഫ്രി മുത്തുകോയ തങ്ങള് , സി.കെ.എം.സാദിഖ് മുസ്ലിയാര് , എം.എം.മുഹ്യദ്ദീന് മുസ്ലിയാര് , അബ്ദുസ്സമദ് പൂക്കോട്ടൂര് , റഹ്മത്തുല്ലാഹ് ഖാസിമി മുത്തേടം, അബ്ദുല്ഹമീദ് ഫൈസി അമ്പലക്കടവ്
നന്ദി: പി.പി.മുഹമ്മദ് ഫൈസി
ഖിറാഅത്ത് :
പ്രാര്ത്ഥന :
അദ്ധ്യക്ഷന് : റഈസുല് ഉലമാ: കാളമ്പാടി മുഹമ്മദ് മുസ്ലിയാര്
(പ്രസിഡണ്ട്, സമസ്ത കേരള ജംഇയ്യത്തുല് ഉലമ)
സ്വാഗതം; കോട്ടുമല ടി.എം.ബാപ്പു മുസ്ലിയാര്
(ജനറല് കണ്വീനര്, സ്വാഗതസംഘം)
ഉദ്ഘാടനം: സയ്യിദ് ഹൈദറലി ശിഹാബ് തങ്ങള്
(മുഖ്യരക്ഷാധികാരി, സ്വാഗതസംഘം)
മുഖ്യാതിഥി: സയ്യിദ് അലിയ്യുല് ഹാശിമി
(മതകാര്യ ഉപദേഷ്ടാവ്, യു.എ.ഇ.പ്രസിഡണ്ട്)
അവാര്ഡ് ദാനം: പത്മശ്രീ. എം.എ.യൂസുഫ് അലി
മുഖ്യപ്രഭാഷണം: സൈനുല് ഉലമാ: ചെറുശ്ശേരി സൈനുദ്ദീന് മുസ്ലിയാര്
(ജനറല്സെക്രട്ടറി, സമസ്ത കേരള ജംഇയ്യത്തുല് ഉലമ)
പ്രസംഗം: ശൈഖുനാ ടി.കെ.എം.ബാവ മുസ്ലിയാര്, ശൈഖുനാ പാറന്നൂര് പി.പി.ഇബ്രാഹീം മുസ്ലിയാര് , ഇ.അഹമ്മദ് (കേന്ദ്രവിദേശകാര്യ, മാനവ വിഭവശേഷി സഹമന്ത്രി), പി.കെ.കുഞ്ഞാലിക്കുട്ടി (വ്യവസായ-ഐടി-വഖഫ് മന്ത്രി, കേരള), പി.കെ.പി.അബ്ദുസ്സലാം മുസ്ലിയാര് , പ്രൊ.ആലിക്കുട്ടി മുസ്ലിയാര് , എം.ടി.അബ്ദുല്ല മുസ്ലിയാര് , സയ്യിദ് ജിഫ്രി മുത്തുകോയ തങ്ങള് , സി.കെ.എം.സാദിഖ് മുസ്ലിയാര് , എം.എം.മുഹ്യദ്ദീന് മുസ്ലിയാര് , അബ്ദുസ്സമദ് പൂക്കോട്ടൂര് , റഹ്മത്തുല്ലാഹ് ഖാസിമി മുത്തേടം, അബ്ദുല്ഹമീദ് ഫൈസി അമ്പലക്കടവ്
നന്ദി: പി.പി.മുഹമ്മദ് ഫൈസി